เรือนจำจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ (Prachuap Khiri Khan prison)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

ขอสอบถามหน่อยค่ะ

Mon Jul 14, 2014 8:55 pm by 08122535

นายนัฐพล สวัสดิ์ศรี (นักโทษคดียาเสพติด) ถูกจำคุกกี่ปี? ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

Comments: 0

นายสมเกียรติ ทอง... พ้นโทษวันไหนค่ะะ

Wed Aug 28, 2013 8:22 pm by aommychill

Very Happy  อยากทราบว่า นาย สมเกียรติ ทองสุข อายุ 20 ปี
ต้องโทษคดียาเสพติด มีโทษจำคุกกี่ปี พ้นโทษวันไหน
ตอนนี้จัดอยู่ในนักโทษชั้นอะไรค่ะ
ขอบคุณแอดมินล่วงหน้านะคะ

สอบถามชั้นของนักโทษค่ะ

Thu Jan 05, 2012 11:50 am by อรทัย396

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้มีความสุขกันทุกท่านนะค่ะ รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
1.ศาลตัดสินเมื่อวันที่ 29 พ.ย.54 โทษจำคุก 3ปี 6 เดือน โดนจับเมื่อวันที่ 5 ก.ย. 54 …

รบกวนสอบถามวันพ้นโทษค่ะ

Tue Nov 01, 2011 3:49 pm by Mintra

รบกวนสอบถามวันพ้นโทษของ นช.เทิดศักดิ์ กลีบบัว คดีกักขัง(หนีค่าย) ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

link popularity backlinks services

Sat Jul 30, 2011 2:11 pm by Anonymous

check backlinks seo strategy backlink builder

การจัดงานวันพบญาติใกล้ชิด

Fri May 06, 2011 3:24 pm by pannipa

รบกวนถามคะ แฟนถูกตัดสินเดือนเมษายน มีสิทธิให้ญาติเข้าพบไกล้ชิดในเดือนกรกฏาหรือเปล่า
คะเพราะคดีผึ่งถูกตัดสินคะ

Comments: 1

วันพบญาติใกล้ชิด

Sun May 22, 2011 7:35 pm by เบื่อมาก

เรียนคุณ admin

ตามประกาศที่ให้มีการพบญาติใกล้ชิด ตั้งแต่ 11-15 กค. มีข้อสงสัยว่าวันที่ 15 กค. เป็นวันอาสาฬหบูชาวึ่งเป็นวันหยุดราชการ แสดงว่าสามารถจองเข้าเยี่ยมได้ใช่ไหมค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ Smile

Comments: 1

ประกาศเรือนจำจังหวัดประจวบ เรื่อง การจัดงานวันพบญาติใกล้ชิด ครั้งที่ 1/2554

Thu Apr 28, 2011 9:32 am by Admin

ประกาศเรือนจำจังหวัดประจวบ เรื่อง การจัดงานวันพบญาติใกล้ชิด ครั้งที่ 1/2554

--------------------------------------------------------------------------------

1.เปิดให้ญาติ จองในการพบญาติแบบใกล้ชิด …

ปี 2554 จะมีการพระราชทานอภัยโทษหรือเปล่าค่ะ ???

Mon Apr 25, 2011 2:40 pm by Anonymous

สวัสดี คุณ ADMIN ค่ะ

ปี 2554 จะมีการพระราชทานอภัยโทษหรือเปล่าค่ะ ???

คือพี่ชายของดิฉัน โดนจำคุกในข้อหา พรบ.แรงงาน ตัดสิน 5 ปี โดยคดีสิ้นสุดเมื่อ เดือนมีนาปี 2553

นับตอนนี้ก็ประมาน 1 ปีได้แล้ว ตอนนี้แกก็อายุได้ 63 ปีแล้วค่ะ
ถ้ามีการพระราชทานอภัยโทษ จะมีสิทธิ์ได้้ออกมาหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากนะคะ

Comments: 2

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ

Go down

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ

ตั้งหัวข้อ  1 Fri Jul 16, 2010 8:13 pm

เรียนคุน admin

เคยได้เรียนถามถึง ใบแดง และ สำเนาคำพิพากษา แล้วค่ะ แต่... ขออนุญาต เล่าเรื่องราวให้ฟังนะคะ

ถูกฟ้องคดีร่วมกันฉ้อโกง มีจำเลย 3 คนค่ะ พี่ชายเป็นจำเลยที่ 3
จำเลยที่ 1 ศาลยกฟ้อง
จำเลยที่ 2 และ 3 ศาลสั่งลงโทษ 2 ปี จำเลยที่ 2 สุ้คดี ส่วนพี่ชาย ไม่สู้คดีค่ะ
ศาลตัดสินวันที่ 21 เม.ย. 53 พี่ชายก็เข้าเรือนจำทันที และพี่ชายก็บอกว่า
ได้รับพระราชทานอภัยโทษ 3 เดือน 14 วัน

จนถึงวันนี้ก็ประมาณ 3 เดือนค่ะ
วันก่อน ไปถามที่งานทะเบียนของเรือนจำค่ะ ถามว่าใบแดง กับสำเนาคำพิพากษามารึยัง
เจ้าหน้าที่ก็ดูจากคอมพิวเตอร์ให้ บอกว่า ใบแดงยังไม่มา คดียังไม่สิ้นุด
ก็เลยถามต่อไปว่า ญาติต้องไปติดต่อมั้ย เค้าบอกว่า จะถูกส่งมาพร้อมกัน (แปลว่า ญาติ ไม่ต้อง ทำอะไร)

วันนี้ไปเยี่ยมพี่มาก็เลยเล่าให้เค้าฟังตามนี้ พี่บอกว่า คุยกับเจ้าหน้าที่ข้างใน บอกว่า
จำเลยที่สองก็สู้คดีไป ส่วนของพี่ก็จบแล้ว ก็เลยย้อนถามพี่ไปว่า แล้วไปเอามาจากไหนว่าได้รับพระราชทานอภัยโทษ (เนื่องจากว่า ใบแดงยังไม่มา) พี่ก็บอกว่า เจ้าหน้าที่ข้างในเค้าบอกมา

ก็เลยมีคำถามมาถามคุณ admin ค่ะ
- ถ้าใบแดงยังไม่มา หรือ คดียังไม่สิ้นสุดจริงๆ แปลว่า ตอนนี้เราก็ติดคุกฟรีๆ เหรอคะ
คือ ปล่อยให้ จำเลยที่สองประกันตัวสู้คดีต่อไป โดยที่จะใช้เวลาอีกนานแค่ไหนก็ไม่รู้
โดยระหว่างนี้ก็ไม่นับว่าเรารับโทษตามที่ศาลสั่ง อย่างนั้นเหรอคะ
ควรจะถามใครดีคะ เพื่อความกระจ่าง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ตอนนี้ร้อนใจมากค่ะ รบกวนคุณ admin นะคะ คิดคำถามอื่นไม่ออกแล้วค่ะ ถ้าคิดออก จะเข้ามาถามใหม่ นะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty ตอบคุณ 1

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Jul 17, 2010 5:46 am

Question ไม่ฟรีครับเนื่องจากมีการนับวันที่เคยถูกคุมขังในคดีนี้ให้ทั้งหมดแล้วนำมาหักออกจากโทษ 2 ปี หากเราถูกคุมขังก่อนก็จะได้รับการปล่อยตัวก่อน

ยกตัวอย่าง เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2553 ศาลมีคำพิพากษาให้จำคุก นาย ก มีกำหนด 2 ปี นาย ก ไม่ประกันตัวในชั้นอุทธรณ์ กรณีนี้ศาลจะเริ่มนับวันคุมขังตั้งแต่วันที่ 21 เมษายน 2553 นาย ก จะพ้นโทษวันที่ 21 เมษายน 2555

ส่วน นาย ข ประกันตัวและต่อสู้คดีในชั้นอุทธรณ์ กรณีศาลจะยังไม่เริ่มนับวันคุมขังของจำเลยที่ 2 จนกว่า จำเลยที่ 2 จะถูกคุมขังในเรือนจำ สมมติว่า นาย ข เข้าเรือนจำวันที่ 1 มกราคม 2554 นาย ข ก็จะพ้นโทษ ในวันที่ 1 มกราคม 2556

Question ส่วนเรื่องคดีถึงที่สุด
Like a Star @ heaven กรณีจำเลยที่ 1 ศาลพิพากษายกฟ้อง ผลก็คือเมื่อครบ 30 วัน ซึ่งเป็นระยะเวลาของการอุทธรณ์คำพิพากษา หากโจทก์ไม่อุทธรณ์ เฉพาะคดีของจำเลยที่ 1 ก็เป็นอันสิ้นสุด หากโจทก์อุทธรณ์ ก็จะต้องรอต่อไปจนกว่าผลการอุทธรณ์เฉพาะของจำเลยที่ 1 จะออกมา

Like a Star @ heaven กรณีจำเลยที่ 2 ศาลพิพากษาให้จำคุก 2 ปี และจำเลยที่ 2 ประกันตัว/อุทธรณ์คำพิพากษา ผลก็คือ ศาลจะยังไม่เริ่มนับวันคุมขังของจำเลยที่ 2 จนกว่า จำเลยที่ 2 จะถูกคุมขังในเรือนจำ และศาลก็ยังไม่ออกหมายจำคุกเมื่อคดีถึงที่สุดให้จำเลยที่ 2 จนกว่าผลการอุทธรณ์จะออกมา

Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven กรณีจำเลยที่ 3(พี่ชายคุณ) ศาลพิพากษาให้จำคุก 2 ปี จำเลยที่ 3 ไม่อุทธรณ์ หากโจทก์ไม่อุทธรณ์คำพิพากษาเฉพาะในส่วนของจำเลยที่ 3 ภายในระยะเวลา 30 วัน นับตั้งแต่วันที่มีคำพิพากษา ซึ่งเป็นระยะเวลาที่ศาลเปิดโอกาสให้อุทธรณ์คำพิพากษา เมื่อครบกำหนด 30 วัน ดังกล่าว โดยปกติศาลจะออกหมายจำคุกเมื่อคดีถึงที่สุดให้กับ จำเลยที่ 3 ก่อน โดยไม่ต้องรอผลอุทธรณ์ของจำเลยอื่น

Like a Star @ heaven กรณีการจะได้รับพระราชทานอภัยโทษ คดีต้องถึงที่สุดก่อนวันที่ 17 พฤษภาคม 2553 และต้องถูกคุมขังอยู่ในเรือนจำหรือสถานที่อื่นใดที่กำหนดให้เป็นที่คุมขัง ในวันที่พระราชกฤษฎีกามีผลใช้บังคับ(พระราชกฤษฎีกามีผลใช้บังคับตั้งแต่วันที่ 16 พฤษภาคม 2553) รวมทั้งต้องไม่ถูกศาลพิพากษาให้เพิ่มโทษเนื่องจากกระทำผิดซ้ำ ต้องไม่เป็นนักโทษเด็ดขาดชั้นเลว,เลวมาก(นักโทษเด็ดขาดเข้าใหม่จัดอยู่ชั้นกลาง ยกเว้นเคยถูกจำคุกทั้งสองคราวในความผิดที่ไม่ใช่ความผิดลหุโทษ,ประมาท ภายในระยะเวลา 5 ปี ให้จัดอยู่ชั้นเลว) ส่วนจะได้มากน้อยต้องไปดูคำพิพากษาและเงื่อนไขในพระราชกฤษฤีกา

Question เพื่อความแแน่นอนคุณต้องไปติดต่อที่ศาล เพื่อยื่นคำร้องขอคัดสำเนาคำพิพากษาเมื่อคดีถึงที่สุดของ จำเลยที่ 3 (ค่าใช้จ่ายประมาณไม่เกิน 100 บาท) ถ้าศาลดำเนินการให้แสดงว่าคดีถึงที่สุดแล้ว จากนั้นก็นำสำเนาคำพิพากษาเมื่อคดีถึงที่สุดของจำเลยที่ 3 ไปให้เจ้าหน้าที่ทะเบียนของเรือนจำ 1 ชุด และถ่ายเอกสารเก็บไว้เอง 1 ชุด

Admin
Admin

http://77000.hforum.biz

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty Re: ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ

ตั้งหัวข้อ  1 Sat Jul 17, 2010 7:45 am

ขอบคุณ คุณ admin มากค่ะที่กรุณาช่วยเหลือผู้ทุกข์ร้อนทางใจอย่างเร่งด่วน เพราะไม่รู้จะปรึกษาใคร ไม่กล้าเล่าให้แมาฟัง

ตอนนี้เข้าใจขึ้นมาก ก็เลยมีคำถามค่ะ

ตามที่กรณีสุดท้าย

- "กรณีจำเลยที่ 3(พี่ชายคุณ) ศาลพิพากษาให้จำคุก 2 ปี จำเลยที่ 3 ไม่อุทธรณ์ หากโจทก์ไม่อุทธรณ์คำพิพากษาเฉพาะในส่วนของจำเลยที่ 3 ภายในระยะเวลา 30 วัน นับตั้งแต่วันที่มีคำพิพากษา ซึ่งเป็นระยะเวลาที่ศาลเปิดโอกาสให้อุทธรณ์คำพิพากษา เมื่อครบกำหนด 30 วัน ดังกล่าว โดยปกติศาลจะออกหมายจำคุกเมื่อคดีถึงที่สุดให้กับ จำเลยที่ 3 ก่อน โดยไม่ต้องรอผลอุทธรณ์ของจำเลยอื่น"

คำถามคือว่า ตอนนี้ไม่รู้เลยว่า อัยการ (คดีนี้อัยการเป็นผู้ฟ้องค่ะ) อุทรณ์พี่ชายดิฉันรึป่าว และถ้า

อัยการอุทรณ์ หมายความว่า คดีในส่วนของพี่ชายดิฉันก็ยังไม่จบ นั่นคือ ใบแดงก็ยังไม่ออก และ พี่ชายก็ต้องต่อสุ้คดีต่อไป โดยที่เราต้องหาทนาย และไปขึ้นศาลตามที่ศาลนัด (เหมือนกับที่เราสู้คดีในศาลขั้นต้น) ใช่มั้ยคะ Question

และเราจะทราบได้อย่างไรว่า อัยการอุทรณ์กรณีของเราหรือไม่ Question

และ คำถามสำคัญสำหรับกรณีนี้คือ ถ้าหากว่าอัยการอุทรณ์ และใช้เวลาในชั้นอุทรณ์นานเกินกว่า 2 ปี ซึ่งเป็นเวลาที่ศาลชั้นต้นสั่งลงโทษ พี่ชายดิฉันก็ต้อง ถูกจำคุกไปจนกว่าผลการพิพากษาศาลชั้นอุทรณ์จะออกมาอย่างนั้นหรือคะ ซึ่งก็อาจจะนานกว่า (เพราะชั้นต้นใช้เวลาถึง 2 ปี) หรือ ก็เท่ากับว่าเราติดคุกฟรี หรือตัดสินใจผิดพลาดที่รับโทษตามศาลชั้นต้นตัดสินโดยที่ไม่ประกันตัวออกมา เพราะเรียนตามตรงว่่า เข้าใจว่า ถ้าเรายอมรับคำตัดสินชั้นต้น เรื่องทุกอย่างก็จบ โดยที่ไม่มีคำแนะนำจากทนายความเลย (ทนายขอแรงค่ะ)

รบกวนคุณ admin ด้วยนะคะ ตอนนี้เรื่องพระราชทานอภัยโทษก็ทำความเข้าใจใหม่ คือ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ตอนนี้ที่กังวลคือ คำถามที่ 3 ค่ะ อาจจะเขียนวกวนไปหน่อย รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1
ผู้มาเยือน

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty ตอบคุณ 1

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Jul 17, 2010 9:40 am

ผลอุทธรณ์มี 2 กรณี

1.กรณีโจทก์อุทธรณ์ กำหนดโทษจะเท่าเดิม หรือเพิ่มขึ้น
2.กรณีจำเลยอุทธรณ์ กำหนดโทษจะเท่าเดิมหรือลดลงหรือยกฟ้องไปเลย

โดยปกติหากโจทก์อุทธรณ์ ศาลจะแจ้งให้จำเลยทราบ เพื่อที่จำเลยจะได้เตรียมตัวต่อสู้คดี แต่งตั้งทนาย เป็นต้น

กรณีนี้หากไม่แน่ใจก็ขอให้ไปยื่นคำร้องที่ศาลเพื่อขอทราบผลคดีว่ามีการอุทธรณ์หรือไม่ หากไม่มีการอุทธรณ์ก็จะได้สอบถามด้วยว่าคดีถึงที่สุดหรือยัง

กรณีการรอผลอุทธรณ์ซึ่งกลัวว่าอาจจะเกิน 2 ปี นั้น ไม่ต้องกังวลเพราะ

ศาลมีแนวทางคือ ในหมายจำคุกระหว่างอุทธรณ์นั้นศาลจะสั่งให้ขังไว้มีกำหนดสองปี เมื่อครบกำหนดตามหมายแจ้งโทษแล้วให้(เรือนจำฯ)ถามศาลว่าจะให้ปล่อยตัวหรือให้ขังต่อไป

แต่โดยปกติทั่วไปแล้วจะไม่นานขนาดนั้นครับ

Admin
Admin

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty Re: ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ

ตั้งหัวข้อ  1 Sat Jul 17, 2010 11:27 am

ขอบคุณมากค่ะ คุณ admin
ตอนนี้พอมีสติขึ้นบ้างแล้ว Razz ก็ขอเรียนถามต่ออีกนิดนึงนะคะ

ที่บอกว่า"โดยปกติหากโจทก์อุทธรณ์ ศาลจะแจ้งให้จำเลยทราบ เพื่อที่จำเลยจะได้เตรียมตัวต่อสู้คดี แต่งตั้งทนาย เป็นต้น"

ขอเรียนถามว่า
กรณีโจทย์อุทรณ์
1. นับจากวันที่ศาลชั้นต้นสั่งลงโทษ เป็นระยะเวลานานแค่ไหนคะ ศาลจึงจะแจ้งให้จำเลยทราบว่าโจทย์ยื่นอุทรณ์
เพื่อจำเลยจะได้เตรียมตัว อย่างที่คุณ admin แนะนำ
1.ศาลจะแจ้งให้จำเลยทราบโดยแจ้งไปที่เรือนจำ หรือ แจ้งไปที่บ้านคะ ที่เป็นกังวลเพราะว่า
ผู้ต้องขังต้องโทษที่เรือนจำกลางเชียงใหม่ แต่มีทะเบียนบ้านอยู่ที่อุบล เกรงว่าถ้าแจ้งไปที่อุบลก็จะไม่ได้รับเอกสารค่ะ เพราะไม่ค่อยมีคนอยู่บ้านค่ะ

รบกวนคุณ admin เท่านี้ก่อนนะคะ

Razz

1
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Jul 17, 2010 7:41 pm

ศาลจะแจ้งให้ทราบทันทีที่โจทก์อุทธรณ์ครับ
โดยแจ้งไปยังผู้ต้องขังที่เรือนจำโดยตรงครับ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  1 Sun Jul 18, 2010 4:14 pm

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เฮ้อออ ค่อยคลายกังวลลงแล้วค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ Laughing

1
ผู้มาเยือน

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty วันพ่อมีอภัยโทษปี 2553 ไหมค่ะ

ตั้งหัวข้อ  aom Mon Aug 23, 2010 11:23 pm

คุณ admin ค่ะ อยากทราบว่า อภัยโทษวันพ่อ จะมีหรือป่าวค่ะ แล้วปี 2554 มีวันไหนหรอค่ะ ตอนนี้แฟนติด 2 ปี 16 เท่ากับ 3 ปี 4 เดือน เลยอยากทราบว่าจะมีอภัยโทษมั้ยค่ะ

aom
ผู้มาเยือน

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty ตอบ

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Aug 25, 2010 10:02 am

อภัยโทษไม่สามารถทราบได้ล่วงหน้า จึงไม่สามารถตอบได้ครับ

Admin
Admin

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty มีเรื่องขอรบกวนด่วนค่ะ

ตั้งหัวข้อ  1 Fri Sep 24, 2010 2:41 pm

เรียนคุณ admin

ดิฉันเป้นเจ้าของกระทู้นี้ค่ะ ขอรวกวนคุณ admin ย้อนกลับไปอ่านกระทู้นะคะ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน
พี่ชายดิฉันเป็นจำเลย ที่3 ศาลชั้นต้น ลงโทษ 2 ปี พี่ชายยอมรับโทษ ตั้งแต่ 21 เมย. 53 ส่วนจำเลย ที่ 2 ยื่นอุทธรณ์
เวลานี้ผ่านไป 5 เดือน ไม่มีใบแดงออกมา ดิฉันจึงได้ยื่นเรื่องต่อศาลตามคำแนะนำของเรือนจำ
ขอแยกใบแดงจำเลยที่ 3 ออกจากคดีนี้ แต่ศาลมีหนังสือตอบกลับมาว่าไม่อนุญาตตามที่ร้องขอ ก้คือไม่เป้นไปตามที่ได้เรียนปรึกษาคุณ admin ในครั้งก่อน

"กรณีจำเลยที่ 3(พี่ชายคุณ) ศาลพิพากษาให้จำคุก 2 ปี จำเลยที่ 3 ไม่อุทธรณ์ หากโจทก์ไม่อุทธรณ์คำพิพากษาเฉพาะในส่วนของจำเลยที่ 3 ภายในระยะเวลา 30 วัน นับตั้งแต่วันที่มีคำพิพากษา ซึ่งเป็นระยะเวลาที่ศาลเปิดโอกาสให้อุทธรณ์คำพิพากษา เมื่อครบกำหนด 30 วัน ดังกล่าว โดยปกติศาลจะออกหมายจำคุกเมื่อคดีถึงที่สุดให้กับ จำเลยที่ 3 ก่อน โดยไม่ต้องรอผลอุทธรณ์ของจำเลยอื่น "

ตอนนี้นี้ก็เลยอื้อ ค่ะ ตันไปหมด ไม่รู้จะทำอย่างไร วันนี้ไปเยี่ยมพี่ชายมา เค้าก็บอกว่า ตอนนี้เค้าเป้นผู้ต้องขังไม่มีชั้น ไม่มีสิทธิใดๆ นับได้เพียงวันจำเท่านั้น
พี่ชายบอกว่าเครียดมาก นอนไม่หลับ ดิฉันสงสารพี่ชายมากค่ะ เพราะว่าตอนที่เค้ายอมรับโทษ ก็คือว่า ทำใจได้แล้ว ปรับตัวได้แล้ว แต่พอมาเจอเรื่องแบบนี้อีกก็เลยเครียดไปกันหมด

จึงได้มาเรียนปรึกษาคุณ admin ค่ะ ว่าดิฉันควรจะดำเนินการต่อไปอย่างไร
รบกวนคุณ admin ช่วยแนะนำแนวทางด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
หนึ่ง

1
ผู้มาเยือน

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty ตอบ

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Sep 27, 2010 9:23 am

หากจะดำเนินการต่อ คงต้องปรึกษาทนายความแล้วละครับ

Admin
Admin

ใบแดง+สำเนาคำพิพากษา+พระราชทานอภัยโทษ Empty การขอใบแดง

ตั้งหัวข้อ  ??? Wed Aug 03, 2011 2:26 pm

ดิฉันเป็นน้องสาวของนักโทษหญิงคนหนึ่ง ซึ่งขณะนี้ได้รับโทษอยู่เรือนจำกลางนครศรีธรรมราช เมื่อก่อนอยู่ที่เรือนจำปากพนัง และเพิ่งย้ายให้มาจำคุกที่เรือนจำกลางนครศรีฯ และดิฉันเพิ่งไปเยี่ยมเขามาเมื่อกลางเดือนที่แล้ว เขาบอกว่าอยากให้ดิฉันโทรไปถามที่ศาลที่ปากพนังว่ามีใบแดงมาแล้วยังไม่อย่างงั้่นจะไม่ได้รับอภัยโทษ เขาตัดสินจำคุก 20 ปี คดีฉ้อโกง ติดมาแล้วประมาณ 3 ปีกว่า เป็นจำเลยคนที่ 3 เพราะไม่สู้คดี คนที่ 1 และ 2 สู้คดีเลยไม่ถูกจำคุก ไม่ทราบว่าดิฉันจะต้องติดต่อใคร อย่างไรบ้างคะ

???
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics